การประชุมคณะกรรมการสร้างเสริมสุขภาพเชิงรุก เพื่อลดภาวะคลอดก่อนกำหนด เทศบาลตำบลสันป่าม่วง
ประชาชนเป็นศูนย์กลาง โครงสร้างพื้นฐานพร้อม สิ่งแวดล้อมน่าอยู่ มุ่งสู่การพัฒนาที่ยั่งยืน”
เทศบาลตำบลสันป่าม่วง อำเภอเมืองพะเยา จังหวัดพะเยา
![📢](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t92/1.5/16/1f4e2.png)
![📢](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t92/1.5/16/1f4e2.png)
![📢](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t92/1.5/16/1f4e2.png)
![📢](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t92/1.5/16/1f4e2.png)
วันที่ 25 เดือน พฤษภาคม พ.ศ. 2566 เวลา 09.00 น. นายสมชาย จินะ นายกเทศมนตรีตำบลสันป่าม่วง เป็นประธานในการประชุมคณะกรรมการสร้างเสริมสุขภาพเชิงรุก เพื่อลดภาวะคลอดก่อนกำหนด เพื่อขับเคลื่อนและบูรณาการการทำงานร่วมกันในระบบส่งเสริมสุขภาพและดูแลรักษาหญิงตั้งครรภ์ เพื่อลดอัตราการคลอดก่อนกำหนดของเทศบาลตำบลสันป่าม่วง โดยกำหนดแนวทางและเป้าหมายการขับเคลื่อนโครงการฯ ให้เป็นไปตามแนวทางและเป้าหมายที่คณะกรรมการอำนวยการโครงการสร้างเสริมสุขภาพเชิงรุก เพื่อลดภาวะคลอดก่อนกำหนดของกระทรวงมหาดไทย โดยการบูรณาการจากภาคีเครือข่ายทั้งภาครัฐ ภาควิชาการ ภาคศาสนา ภาคประชาชน ภาคเอกชน ภาคประชาสังคม และภาคสื่อสารมวลชน เพื่อให้เกิดการขับเคลื่อนตามแผนงาน เป้าหมาย ทิศทางและยุทธศาสตร์ในการส่งเสริมสุขภาพมารดาและทารกในครรภ์ เพื่อลดภาวะคลอดก่อนกำหนดต่อไป
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2023/05/212093.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2023/05/212073.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2023/05/212080.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2023/05/212082.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2023/05/212083.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2023/05/212089.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2023/05/212096.jpg)