กิจกรรมเพื่อเทิดพระเกียรติและรณรงค์ด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม เพื่อให้สอดคล้องกับการดำเนินงานเครือข่ายอาสาสมัครท้องถิ่นรักษ์โลก ตามแผนปฏิบัติการจัดการขยะมูลฝอยชุมชน “จังหวัดสะอาด” จังหวัดพะเยา ประจำปี พ.ศ. 2566
วันที่ 27 กรกฎาคม 2566 เวลา 09.00 น.
นายสมชาย จินะ นายกเทศมนตรีตำบลสันป่าม่วง พร้อมด้วยคณะผู้บริหาร สมาชิกสภาเทศบาลและพนักงานเทศบาล ร่วมกับชมรมกำนันผู้ใหญ่บ้านและประชาชนจิตอาสา จัดกิจกรรมเพื่อเทิดพระเกียรติและรณรงค์ด้านอนามัยสิ่งแวดล้อม เพื่อให้สอดคล้องกับการดำเนินงานเครือข่ายอาสาสมัครท้องถิ่นรักษ์โลก ตามแผนปฏิบัติการจัดการขยะมูลฝอยชุมชน “จังหวัดสะอาด” จังหวัดพะเยา ประจำปี พ.ศ. 2566 เนื่องในวันเฉลิมพระชนมพรรษาของพระบาทสมเด็จพระวชิรเกล้าเจ้าอยู่หัว วันที่ 28 กรกฎาคม 2566 โดยร่วมกันทำกิจกรรมทำความสะอาดวัดสันป่าม่วง
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2023/08/จิตอาสา_๒๓๐๘๐๓_5.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2023/08/จิตอาสา_๒๓๐๘๐๓_1.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2023/08/จิตอาสา_๒๓๐๘๐๓_0.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2023/08/จิตอาสา_๒๓๐๘๐๓_2.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2023/08/จิตอาสา_๒๓๐๘๐๓_3.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2023/08/จิตอาสา_๒๓๐๘๐๓_4.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2023/08/จิตอาสา_๒๓๐๘๐๓_7.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2023/08/จิตอาสา_๒๓๐๘๐๓_10.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2023/08/จิตอาสา_๒๓๐๘๐๓_9.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2023/08/จิตอาสา_๒๓๐๘๐๓_12.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2023/08/จิตอาสา_๒๓๐๘๐๓_13.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2023/08/จิตอาสา_๒๓๐๘๐๓_5.jpg)