พิธีรับพระราชทานพระบรมฉายาลักษณ์
ประชาชนเป็นศูนย์กลาง โครงสร้างพื้นฐานพร้อม สิ่งแวดล้อมน่าอยู่ มุ่งสู่การพัฒนาที่ยั่งยืน”
เทศบาลตำบลสันป่าม่วง อำเภอเมืองพะเยา จังหวัดพะเยา
![📢](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t39/1/16/1f4e2.png)
![📢](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t39/1/16/1f4e2.png)
![📢](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t39/1/16/1f4e2.png)
![📢](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/t39/1/16/1f4e2.png)
วันที่ 28 พฤษภาคม 2567 เวลา 9:00 น เทศบาลตำบลสันป่าม่วง จัดพิธีรับพระราชทานพระบรมฉายาลักษณ์พระบาทสมเด็จพระเจ้าอยู่หัวและสมเด็จพระนางเจ้าพระบรมราชินี โดยมี นายสมชาย จินะ นายกเทศมนตรีตำบลสันป่าม่วง เป็นประธานในพิธี สำหรับมอบแก่สถานศึกษาและหน่วยงานในสังกัดองค์กรปกครองส่วนท้องถิ่น เพื่อเป็นการปลูกฝังค่านิยมอันดี ตระหนักถึงความสำคัญของสถาบันหลักของชาติอันประกอบด้วย ชาติ ศาสนาและพระมหากษัตริย์ซึ่งเป็นสถาบันที่อยู่คู่กับสังคมไทยมาช้านาน อีกทั้งเป็นการแสดงความจงรักภักดีและน้อมสำนึกในพระมหากรุณาธิคุณอันหาที่สุดมิได้
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/05/รับรูปพระบรมฉายาลักษณ์-280567_๒๔๐๕๒๙.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/05/รับรูปพระบรมฉายาลักษณ์-280567_๒๔๐๕๒๙_0.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/05/รับรูปพระบรมฉายาลักษณ์-280567_๒๔๐๕๒๙_3.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/05/รับรูปพระบรมฉายาลักษณ์-280567_๒๔๐๕๒๙_7.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/05/รับรูปพระบรมฉายาลักษณ์-280567_๒๔๐๕๒๙_11.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/05/รับรูปพระบรมฉายาลักษณ์-280567_๒๔๐๕๒๙_27.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/05/รับรูปพระบรมฉายาลักษณ์-280567_๒๔๐๕๒๙_65.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/05/รับรูปพระบรมฉายาลักษณ์-280567_๒๔๐๕๒๙_79.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/05/รับรูปพระบรมฉายาลักษณ์-280567_๒๔๐๕๒๙_83.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/05/รับรูปพระบรมฉายาลักษณ์-280567_๒๔๐๕๒๙_99.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/05/รับรูปพระบรมฉายาลักษณ์-280567_๒๔๐๕๒๙_150.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/05/รับรูปพระบรมฉายาลักษณ์-280567_๒๔๐๕๒๙_153.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/05/รับรูปพระบรมฉายาลักษณ์-280567_๒๔๐๕๒๙_173.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/05/รับรูปพระบรมฉายาลักษณ์-280567_๒๔๐๕๒๙_174.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/05/รับรูปพระบรมฉายาลักษณ์-280567_๒๔๐๕๒๙_175.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/05/รับรูปพระบรมฉายาลักษณ์-280567_๒๔๐๕๒๙_176.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/05/รับรูปพระบรมฉายาลักษณ์-280567_๒๔๐๕๒๙_177.jpg)