เรื่อง การสร้างรายได้และเป็นแหล่งอาหารในครัวเรือนในช่วงการระบาดของโรคไวรัสโคโรน่า COVID-19
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
เทศบาลตำบลสันป่าม่วง นำโดย นายสมชาย จินะ นายกเทศมนตรีตำบลสันป่าม่วง มอบหมายให้งานพัฒนาชุมชนและสังคมสงเคราะห์ ติดตามผลการดำเนินงานด้านการส่งเสริมอาชีพด้านเกษตรกรรมให้แก่คนในชุมชน ภายใต้กิจกรรม “ปลูกผักสวนครัว เลี้ยงสัตว์กินเอง” โดยได้มอบพันธุ์เป็ดบาบารี่ให้แก่คนในชุมชนนำไปเพาะเลี้ยง เพื่อสร้างเป็นอาชีพเสริม และคืนผลผลิตให้แก่เทศบาลตำบลสันป่าม่วง เพื่อส่งต่อให้ผู้สนใจรุ่นต่อไป นำไปเพาะเลี้ยงและสร้างรายได้ ทั้งนี้ปัจจุบันได้ขยายผลรุ่นที่ 3 อนึ่ง หากประชาชนในเขตตำบลสันป่าม่วงท่านใด สนใจอยากมีอาชีพเสริมด้านการเลี้ยงสัตว์ เพื่อสร้างรายได้และเป็นแหล่งอาหารในครัวเรือนในช่วงการระบาดของโรคไวรัสโคโรน่า COVID-19 แจ้งความประสงค์เข้าร่วมโครงการได้ที่เทศบาลตำบลสันป่าม่วง งานพัฒนาชุมชนและสังคมสงเคราะห์ หรือโทรสอบถามได้ที่ 054-888870
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2021/10/245648981_380245603807251_4643113953599251180_n-768x1024.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2021/10/245721805_380245550473923_3467005313989402558_n-768x1024.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2021/10/245750939_380245617140583_3755027014817998696_n-1024x768.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2021/10/245798660_380245570473921_7681698402503710104_n-1024x768.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2021/10/245906798_380245613807250_6607068612308755716_n-768x1024.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2021/10/245654892_380245600473918_4539459449832972219_n-768x1024.jpg)