วันอาสาสมัครป้องกันภัยฝ่ายพลเรือน
“ประชาชนเป็นศูนย์กลาง โครงสร้างพื้นฐานพร้อม สิ่งแวดล้อมน่าอยู่ มุ่งสู่การพัฒนาที่ยั่งยืน”
เทศบาลตำบลสันป่าม่วง อำเภอเมืองพะเยา จังหวัดพะเยา
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
![📣](https://static.xx.fbcdn.net/images/emoji.php/v9/tba/1/16/1f4e3.png)
.
วันที่ 22 มีนาคม 2567 เวลา 09.00 น.
นายสมชาย จินะ นายกเทศมนตรี เป็นประธานในการประชุม มอบนโยบายและให้โอวาท เนื่องในวันอาสาสมัครป้องกันภัยฝ่ายพลเรือนโดยมีอาสมสัครป้องกันภัยฝ่ายพลเรือนตำบลสันป่าม่วงเข้าร่วมซึ่งเป็นการ
ให้กำลังใจที่ได้เสียสละเวลา อุทิศทั้งกำลังกาย กำลังใจ กำลังทรัพย์ รวมทั้งใช้ความรู้ความสามารถเข้าช่วยเหลือสังคม และผู้ประสบสาธารณภัย ลดความสูญเสียในชีวิตและทรัพย์สินของประชาชน โดยมิได้หวังผลประโยชน์และสิ่งอื่นใดตอบแทน ทำให้ประเทศชาติมีความมั่นคงมากยิ่งขึ้น โดยเฉพาะอย่างยิ่งเป็นการแบ่งเบาภารกิจของรัฐบาล จึงถือได้ว่า อปพร. ทุกท่าน สมควรที่จะได้รับการยกย่องและเชิดชูเกียรติเป็นอย่างยิ่ง ในการนี้คณะผู้บริหาร นายประยูร กาบอ้อย ประธานสภา ในฐานะประธานชมรมอาสมสัครป้องกันภัยฝ่ายพลเรือนตำบลสันป่าม่วง นายณทองเดช ณปุญญาฤทธิ์ ปลัดเทศบาล นายอริย์ธัช นามใจ หัวหน้าสำนักปลัดเทศบาล และนายณรงค์ชัย ใจการ เจ้าพนักงานป้อองกันและบรรเทาสาธารณภัย เข้าร่วมกิจกรรมด้วย
ณ ห้องประชุมเทศบาลตำบลสันป่าม่วง ตำบลสันป่าม่วง อำเภอเมืองพะเยา จังหวัดพะเยา
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/03/อปพร-22367_๒๔๐๓๒๒_56.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/03/อปพร-22367_๒๔๐๓๒๒_57.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/03/อปพร-22367_๒๔๐๓๒๒_51-1.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/03/อปพร-22367_๒๔๐๓๒๒_47.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/03/อปพร-22367_๒๔๐๓๒๒_32.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/03/อปพร-22367_๒๔๐๓๒๒_31-1.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/03/อปพร-22367_๒๔๐๓๒๒_30-1.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/03/อปพร-22367_๒๔๐๓๒๒_27.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/03/อปพร-22367_๒๔๐๓๒๒_25-1.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/03/อปพร-22367_๒๔๐๓๒๒_23-1.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/03/อปพร-22367_๒๔๐๓๒๒_10.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/03/อปพร-22367_๒๔๐๓๒๒_9-1.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/03/อปพร-22367_๒๔๐๓๒๒_6-1.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/03/อปพร-22367_๒๔๐๓๒๒_4-1.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/03/อปพร-22367_๒๔๐๓๒๒_26-1.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/03/อปพร-22367_๒๔๐๓๒๒_31.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/03/อปพร-22367_๒๔๐๓๒๒_62.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/03/อปพร-22367_๒๔๐๓๒๒_30.jpg)
![](http://www.sanpamuang.go.th/site/wp-content/uploads/2024/03/อปพร-22367_๒๔๐๓๒๒_35.jpg)